Ngày tốt để xuất hành đi xa tháng 12 năm 2077
Những ngày trong tháng 12/2077 được tính là hợp để xuất hành đi xa. Ngày kém thuận đã được bỏ qua.
Ngày hợp để xuất hành đi xa trong tháng 12 năm 2077
Tháng 12/2077 có 2 ngày tốt, 13 ngày kém thuận, còn lại là ngày bình thường. Chọn loại việc để chỉ xem những ngày hợp với việc đó.
Thứ Sáu03T12Ngày bình thườngÂm 19/10/2077 · Kỷ MãoNên Khai trương, làm ăn · Đi xa
Ngày bình thường
Âm 19/10/2077 · Kỷ Mão
Nên Khai trương, làm ăn · Đi xa
Âm lịch: 19/10/2077 · ngày Kỷ Mão, tháng Tân Hợi
Nên: Khai trương, làm ăn · Đi xa
Tránh: Khởi công, đào móng · Đổ mái, lợp mái · Xây, sửa nhà · Cưới hỏi · Ma chay, an táng · Giải quyết tranh chấp
Giờ tốt: Tý (23h-01h)Dần (03h-05h)Mão (05h-07h)Ngọ (11h-13h)Mùi (13h-15h)Dậu (17h-19h)
Thứ Hai13T12Ngày bình thườngÂm 29/10/2077 · Kỷ SửuNên Khai trương, làm ăn · Đi xa
Ngày bình thường
Âm 29/10/2077 · Kỷ Sửu
Nên Khai trương, làm ăn · Đi xa
Âm lịch: 29/10/2077 · ngày Kỷ Sửu, tháng Tân Hợi
Nên: Khai trương, làm ăn · Đi xa · Cúng bái, chữa bệnh · Về nhà mới
Tránh: Khởi công, đào móng · Xây, sửa nhà · Cưới hỏi · Ma chay, an táng
Giờ tốt: Dần (03h-05h)Mão (05h-07h)Tỵ (09h-11h)Thân (15h-17h)Tuất (19h-21h)Hợi (21h-23h)
Thứ Năm16T12Ngày bình thườngÂm 2/11/2077 · Nhâm ThìnNên Khai trương, làm ăn · Đi xa
Ngày bình thường
Âm 2/11/2077 · Nhâm Thìn
Nên Khai trương, làm ăn · Đi xa
Âm lịch: 2/11/2077 · ngày Nhâm Thìn, tháng Nhâm Tý
Nên: Khai trương, làm ăn · Đi xa
Tránh: Khởi công, đào móng · Xây, sửa nhà
Giờ tốt: Dần (03h-05h)Thìn (07h-09h)Tỵ (09h-11h)Thân (15h-17h)Dậu (17h-19h)Hợi (21h-23h)
Thứ Bảy25T12Ngày bình thườngÂm 11/11/2077 · Tân SửuNên Khai trương, làm ăn · Đi xa
Ngày bình thường
Âm 11/11/2077 · Tân Sửu
Nên Khai trương, làm ăn · Đi xa
Âm lịch: 11/11/2077 · ngày Tân Sửu, tháng Nhâm Tý
Nên: Khai trương, làm ăn · Đi xa · Cúng bái, chữa bệnh · Về nhà mới
Tránh: Khởi công, đào móng · Xây, sửa nhà · Cưới hỏi · Ma chay, an táng
Giờ tốt: Dần (03h-05h)Mão (05h-07h)Tỵ (09h-11h)Thân (15h-17h)Tuất (19h-21h)Hợi (21h-23h)
Thứ Ba28T12Ngày bình thườngÂm 14/11/2077 · Giáp ThìnNên Khai trương, làm ăn · Đi xa
Ngày bình thường
Âm 14/11/2077 · Giáp Thìn
Nên Khai trương, làm ăn · Đi xa
Âm lịch: 14/11/2077 · ngày Giáp Thìn, tháng Nhâm Tý
Nên: Khai trương, làm ăn · Đi xa
Giờ tốt: Dần (03h-05h)Thìn (07h-09h)Tỵ (09h-11h)Thân (15h-17h)Dậu (17h-19h)Hợi (21h-23h)
