Ngày tốt để xuất hành đi xa tháng 10 năm 1952
Những ngày trong tháng 10/1952 được tính là hợp để xuất hành đi xa. Ngày kém thuận đã được bỏ qua.
Ngày hợp để xuất hành đi xa trong tháng 10 năm 1952
Tháng 10/1952 có 2 ngày tốt, 13 ngày kém thuận, còn lại là ngày bình thường. Chọn loại việc để chỉ xem những ngày hợp với việc đó.
Thứ Bảy04T10Ngày bình thườngÂm 16/8/1952 · Quý MùiNên Khai trương, làm ăn · Đi xa
Ngày bình thường
Âm 16/8/1952 · Quý Mùi
Nên Khai trương, làm ăn · Đi xa
Âm lịch: 16/8/1952 · ngày Quý Mùi, tháng Kỷ Dậu
Nên: Khai trương, làm ăn · Đi xa
Tránh: Khởi công, đào móng · Xây, sửa nhà · Cưới hỏi
Giờ tốt: Dần (03h-05h)Mão (05h-07h)Tỵ (09h-11h)Thân (15h-17h)Tuất (19h-21h)Hợi (21h-23h)
Chủ Nhật05T10Ngày bình thườngÂm 17/8/1952 · Giáp ThânNên Khai trương, làm ăn · Đi xa
Ngày bình thường
Âm 17/8/1952 · Giáp Thân
Nên Khai trương, làm ăn · Đi xa
Âm lịch: 17/8/1952 · ngày Giáp Thân, tháng Kỷ Dậu
Nên: Khai trương, làm ăn · Đi xa
Tránh: Khởi công, đào móng · Đổ mái, lợp mái · Xây, sửa nhà
Giờ tốt: Tý (23h-01h)Sửu (01h-03h)Thìn (07h-09h)Tỵ (09h-11h)Mùi (13h-15h)Tuất (19h-21h)
Chủ Nhật12T10Ngày tốtÂm 24/8/1952 · Tân MãoNên Khởi công, đào móng · Đổ mái, lợp mái
Ngày tốt
Âm 24/8/1952 · Tân Mão
Nên Khởi công, đào móng · Đổ mái, lợp mái
Âm lịch: 24/8/1952 · ngày Tân Mão, tháng Kỷ Dậu
Yếu tố tốt nhiều hơn xấu. Có thể yên tâm cho các việc thông thường, chọn giờ tốt cho việc lớn.
Nên: Khởi công, đào móng · Đổ mái, lợp mái · Xây, sửa nhà · Khai trương, làm ăn · Đi xa · Cúng bái, chữa bệnh · Về nhà mới
Tránh: Giải quyết tranh chấp
Giờ tốt: Tý (23h-01h)Dần (03h-05h)Mão (05h-07h)Ngọ (11h-13h)Mùi (13h-15h)Dậu (17h-19h)
Thứ Tư15T10Ngày bình thườngÂm 27/8/1952 · Giáp NgọNên Khai trương, làm ăn · Đi xa
Ngày bình thường
Âm 27/8/1952 · Giáp Ngọ
Nên Khai trương, làm ăn · Đi xa
Âm lịch: 27/8/1952 · ngày Giáp Ngọ, tháng Kỷ Dậu
Nên: Khai trương, làm ăn · Đi xa · Về nhà mới
Tránh: Khởi công, đào móng · Xây, sửa nhà · Cưới hỏi
Giờ tốt: Tý (23h-01h)Sửu (01h-03h)Mão (05h-07h)Ngọ (11h-13h)Thân (15h-17h)Dậu (17h-19h)
Thứ Sáu17T10Ngày bình thườngÂm 29/8/1952 · Bính ThânNên Đi xa
Ngày bình thường
Âm 29/8/1952 · Bính Thân
Nên Đi xa
Âm lịch: 29/8/1952 · ngày Bính Thân, tháng Kỷ Dậu
Nên: Đi xa
Tránh: Khởi công, đào móng · Xây, sửa nhà · Khai trương, làm ăn · Về nhà mới
Giờ tốt: Tý (23h-01h)Sửu (01h-03h)Thìn (07h-09h)Tỵ (09h-11h)Mùi (13h-15h)Tuất (19h-21h)
Thứ Tư22T10Ngày bình thườngÂm 4/9/1952 · Tân SửuNên Đi xa
Ngày bình thường
Âm 4/9/1952 · Tân Sửu
Nên Đi xa
Âm lịch: 4/9/1952 · ngày Tân Sửu, tháng Canh Tuất
Nên: Đi xa
Tránh: Khởi công, đào móng · Xây, sửa nhà · Cưới hỏi · Khai trương, làm ăn · Cúng bái, chữa bệnh · Giải quyết tranh chấp
Giờ tốt: Dần (03h-05h)Mão (05h-07h)Tỵ (09h-11h)Thân (15h-17h)Tuất (19h-21h)Hợi (21h-23h)
Thứ Hai27T10Ngày bình thườngÂm 9/9/1952 · Bính NgọNên Khai trương, làm ăn · Đi xa
Ngày bình thường
Âm 9/9/1952 · Bính Ngọ
Nên Khai trương, làm ăn · Đi xa
Âm lịch: 9/9/1952 · ngày Bính Ngọ, tháng Canh Tuất
Nên: Khai trương, làm ăn · Đi xa
Tránh: Khởi công, đào móng · Xây, sửa nhà · Cưới hỏi
Giờ tốt: Tý (23h-01h)Sửu (01h-03h)Mão (05h-07h)Ngọ (11h-13h)Thân (15h-17h)Dậu (17h-19h)
Thứ Tư29T10Ngày rất thuận lợiÂm 11/9/1952 · Mậu ThânNên Đổ mái, lợp mái · Cưới hỏi
Ngày rất thuận lợi
Âm 11/9/1952 · Mậu Thân
Nên Đổ mái, lợp mái · Cưới hỏi
Âm lịch: 11/9/1952 · ngày Mậu Thân, tháng Canh Tuất
Nhiều yếu tố tốt cùng xuất hiện, ít điểm cần tránh. Hợp để làm việc quan trọng.
Nên: Đổ mái, lợp mái · Cưới hỏi · Đi xa · Ma chay, an táng · Cúng bái, chữa bệnh · Giải quyết tranh chấp
Tránh: Khởi công, đào móng · Xây, sửa nhà · Khai trương, làm ăn · Về nhà mới
Giờ tốt: Tý (23h-01h)Sửu (01h-03h)Thìn (07h-09h)Tỵ (09h-11h)Mùi (13h-15h)Tuất (19h-21h)
